Shuke-shuke masu Gajeren Zagayen Rayuwa | |
---|---|
ecological group of plants (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | Therophyte (en) |
Shuke-shuken masu saurin fitowa shine wanda ke nuna gajeriyar zagayen rayuwa. Kalmar ephemeral na nufin wucewa ko sauri da sauri. Dangane da tsirrai, yana nufin dabaru daban-daban na haɓaka. Na farko, (ephemeral spring), yana nufin tsirrai masu shuɗewa waɗanda ke fitowa da sauri a cikin bazara kuma suna mutuwa zuwa sassan su na ƙasa bayan ɗan gajeren girma da haɓaka lokaci. (Ephemerals na hamada) sune tsire -tsiro waɗanda aka saba dasu don cin gajiyar ɗan gajeren lokacin rigar a yanayin bushewar ƙasa . Abubuwan da ke da laka-lebur suna amfani da gajerun lokutan ƙarancin ruwa. A yankunan da ake fuskantar rikice-rikicen ɗan Adam, kamar yin noma, ciyayi mai ɗanɗano tsirrai ne na ɗan gajeren lokaci wanda tsarin rayuwarsu gaba ɗaya ke ɗaukar ƙasa da lokacin girma . A kowane hali, nau'in yana da tsarin rayuwa wanda aka ƙaddara don amfani da ɗan gajeren lokacin da ake samun albarkatun kyauta. [1]